สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ชื่อกระทู้: ข้อความรู้การเริ่มต้นเลี้ยงแพะหน่อยคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: phaphawarin    เวลา: 8-3-2015 13:58:06     ชื่อกระทู้: ข้อความรู้การเริ่มต้นเลี้ยงแพะหน่อยคะ

จะเลี้ยงแพะอยู่ที่ จ.ลพบุรี จึงอยากให้ทุกท่านที่เป็นครู ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะต้องเริ่มต้นเลี้ยงแบบไหน เลี้ยงลูกแพะขาย หรือซื้อมาเลี้ยงขุนเลย แล้วใครจะมารับซื้อ มีสมาคม กลุ่มหรือตลาดรองรับไหม  ช่วยตอบกันด้วยนะคะ พอดีจะเริ่มทำโรงเรือนและปลูกหญ้าแล้วคะ

โดย: nonghnea    เวลา: 9-3-2015 09:50:49

ถ้าจะเอาแบบไม่คิดไรมากก้อขุนลูกแพะเราขายก็ได้เพราะแต่ถ้ารับมาขุนเองก้อได้แต่กำไรอาจจะไม่มาก ส่วนตลาดตั้งกระทู้ขายในเว็ปนี้ได้เลยครับเพราะพ่อค้าบ้างรายก้อตั้งกระทู้รับซื้ออยู่เรื่อยๆ(รอท่านอื่นๆมาเสริมเผื่อจะมีท่านที่รู้มากกว่าผม ขอบคุณครับ)
โดย: เต็งหนึ่งฟาร์ม    เวลา: 12-3-2015 13:16:41

สบายมากครับ   ในเว๊ปนี้มีทั้งหมดครับ   ไม่ว่าจะซื้อจะขาย  จะเลี้ยง หาความรู้เชิญได้เลยครับ

โดย: สมเกียรติ    เวลา: 13-3-2015 13:56:06

ลพบุรีแหล่งแพะอีกแหล่งครับ ช่วงนี้ราคาทรงตัวประมาณ100 บวก ลบ

ยินดีต้อนรับสู่ สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย (http://www.thaigoatsheep.com/) Powered by Discuz! X2