สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ชื่อกระทู้: น่าจะเปิดโรงเชือดแพะฮาลาลว่ามั้ยครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: wanamrun    เวลา: 24-4-2014 03:37:27     ชื่อกระทู้: น่าจะเปิดโรงเชือดแพะฮาลาลว่ามั้ยครับ

น่าจะเป็นการเปิดช่องทางการตลาดได้อีกทางหนึ่ง นอกจากขายแพะมีชีวิตกันนะครับ และเป็นการสนับสนุนให้มีการบริโภคเนื้อแพะภายในประเทศมากขึ้นนะครับ เพราะมีการชำแหละเรียบร้อยพร้อมปรุงอาหาร และเป็นการรองรับตลาด AEC ได้ดีเลยผมคิดว่านะครับไม่ทราบว่ารัฐบาลจะสนับสนุนป่าวอิอิ...ลองคิดกันดูนะครับ หรือเพื่อนๆคิดว่าไงครับ

โดย: sakareeya    เวลา: 24-4-2014 09:28:56

ดีมากครับผมว่าทำได้เลยไม่ต้องรอรัฐบาล....ประชาสัมพันธ์ขายในชุมชนทีเราอยู่ครับสำคัญว่าจะต้องสะอาดไม่มีกลิ่นสาปครับรับรองเกลี้ยง
โดย: wanamrun    เวลา: 24-4-2014 12:13:02

ผมว่าจะสร้างกลุ่มเลี้ยงแพะเครือข่ายฮาลาลก่อนครับเพื่อรองรับแพะเข้าเชือด...อิอิกำลังคิดโครงการอยู่ครับ
โดย: สมเกียรติ    เวลา: 24-4-2014 13:15:07

โครงการอุตสาหกรรมอาหารฮาลาล ปัตตานี เป็นหมันไปเพราะความไม่สงบแหละมั้ง
โดย: sakareeya    เวลา: 26-4-2014 12:30:27

ผมว่ารัฐวาดภาพเพื่อให้ดูดีแต่จริงๆทำไม่ได้ไม่รู้เพราะอะไร ทั้งๆทีตลาดก็ดีนะถ้าจะติดต่อกับทางกลุ่มมุสลิมต่างประเทศก็สวยเพราะความน่าเชื่อถือแต่อุตสหกรรมฮาลาลไม่เกิด.....ความไม่สงบก็เป็นส่วนหนึ่งแต่ชาวแพะก็ต้องอยู่ต้องเลี้ยงตอนนี้ถ้าจะลามไปภาคกลางแล้วเตรียมตัวกันนะชาวแพะ......

ยินดีต้อนรับสู่ สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย (http://www.thaigoatsheep.com/) Powered by Discuz! X2