สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ชื่อกระทู้: ขอปรึกษาเรื่องการตลาดครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: sangwan    เวลา: 14-5-2012 16:58:18     ชื่อกระทู้: ขอปรึกษาเรื่องการตลาดครับ

เรียน  ทุกท่านครับ

เนื่องจากผมเป็นคนหนึ่งที่อยากทำธุรกิจฟาร์มแพะ แต่ผมไม่มีความรู้ทางด้านการตลาดของตลาดแพะเลย(อยู่ในช่วงเริ่มต้นศึกษาครับ)  จึงขอปรึกษาทุกท่านที่มีประสบการณ์ครับ ถึงขบวนการขั้นตอนในการจัดหาตลาดแพะ ความต้องการของตลาด การขนส่ง หรือพอมีหนังสือธุรกิจฟาร์มแพะแบบครบวงจรแนะนำบ้างมั้ยครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลทางเน็ต มีแต่วิธีการเลี้ยง แต่การหาตลาด หรือการจัดการในการขายและการขนส่ง ลูกค้าเป้าหมาย และตัวเลขความต้องการจริง ๆ ผมยังค้นไม่เจอเลยครับ

รบกวนทุกท่านชี้แนะด้วยครับ ด้วยความขอบคุณครับ

โดย: cowboy_66    เวลา: 14-5-2012 18:40:30

ให้ง่ายและสะดวกที่สุดนะครับ
เยี่ยมชมฟาร์มที่ท่านอยู่ในพื้นที่ๆสะดวกสำหรับท่าน ลองเข้าไปสัมผัสนอกจากท่านจะได้ไอเดียเรื่องการเลี้ยงแล้วการตลาดและการค้าของฟาร์มที่ท่านเข้าไปพบปะจะตามมาโดยปริยาย และข้อดีในการเยี่ยมชมฟาร์มแบบนี้แล้วสิ่งที่ท่านจะได้นอกเหนือจากด้านการตลาดแล้วนั้นส่วนสำคัญสุดที่จะได้คือ มิตรภาพ ครับ เป็นกำลังใจให้ครับมีคำถามๆได้ตลอดเลยครับไม่ปิดกั้นอยู่แล้ว

ยินดีต้อนรับสู่ สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย (http://www.thaigoatsheep.com/) Powered by Discuz! X2