สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: อ๊อฟ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 9

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

ของผมก็มีตายเหมือนกัน 2 เดือน ไปแล้ว 4 เป็นเพราะหน้าฝนด้วยหรือเปล่า คอกต้องอบอุ่นด้วยใหม คงเป็นแบบบ้านภูแสงดาวว่า เลี้ยงแบบไม่ตายคงจะไม่เก่งนะ โปรแกรมถ่ายพยาธิต้องถี่ทุกๆ 2 เดือนตลอดอายุแพะใหมครับ หรือต้องใช้ไอนี่ฆ่ามันครับ

Rank: 9

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 10-9-2012 10:10:04 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันมียาประเภทรักษาอาการแบบเฉียบพลันไหมครับ มีแพะหูบวมเท่าแขนลองผ่าดูมีแต่น้ำจริงๆ(ตำราบอกว่าเกิดจากพยาธิเส้นลวด) มีใครแนะนำยาแบบรักษาฉุกเฉินไหมครับ พยาธิพวกนี้มันติดมาในตัวแพะก่อนหรือไม่ สมาคมน่าจะแนะนำวิธีคัดเลือกแพะมาขุนสำหรับมือใหม่ก็จะดีมากนะครับ ของผมเหมาคอกมาเมื่อสองเดือนก่อน ตอนเอามาตัวรุ่นๆขนขยุกขยุย(ไม่เป็นมัน)แสดงว่าเป็นพยาธิติดตัวมาแล้วใช่ไหม จึงมาแสดงอาการตอนฝนตกนี้ ก็ถือว่าประกาศนียบัตรใบนี้เดิมพันด้วยชีวิต(อย่างน้อยก็ 6 เข้าไปแล้ว)ฉีดครั้งที่ 2 แล้ว
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 16-6-2024 02:51